Header
Ủy ban Quốc gia vì sự tiến bộ của phụ nữ Việt Nam tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2016

Ngày 17/1, Ủy ban Quốc gia vì sự tiến bộ của Phụ nữ Việt Nam (QGVSTBPN) tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2016 và phương hướng kế hoạch năm 2017.
Tin nổi bật



Nâng cao lý luận về công tác phụ nữ đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới

Đó là mục tiêu chính của Hội thảo khoa học “Những vấn đề lý luận về công tác phụ nữ (CTPN) ở Việt Nam trong tình hình mới” do TW Hội LHPN Việt Nam phối hợp với Tạp chí Cộng sản tổ chức tại Hà Nội sáng 16/01.

"Lời ru buồn" của ông ngoại tuổi… 30

Bản thân lấy vợ sớm, rồi đến lượt con gái cũng nối gót về nhà chồng từ năm 14 tuổi nên mới hơn 30, anh Thắng đã lên chức ông ngoại. Trong quan niệm của đồng bào Mông ở Đắk Nông, anh Thắng đã là người già, thanh niên trong bản quá tuổi 15 chưa lập gia đình thì coi như... ế.

Hỏi: Trách nhiệm quản lý nhà nước về bình đẳng giới của UBND xã, phường, thị trấn được pháp luật quy định như thế nào?

Trả lời: Căn cứ khoản 4 Điều 2 Nghị định 70/2008/NĐ-CP, Ủy ban nhân dân các cấp thực hiện quản lý nhà nước về bình đẳng giới trong phạm vi địa phương theo phân cấp của Chính phủ. Tại Điều 7 của Nghị định 70/2008/NĐ-CP quy định Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn có trách nhiệm sau:

Liên kết website Liên kết website
Về đầu